kwamfuta-gyara-london

Abubuwan da aka haɗa na allon da aka buga (PCB)

An Binne Makafi Ta PCB

1. Layer

Printed Circuit Board (PCB) Layer ya kasu kashi biyu na jan karfe da wanda ba na tagulla ba, yawanci ana cewa ƴan yadudduka na allo shine don nuna lambar Layer Layer na jan karfe.Gabaɗaya, ana sanya ginshiƙan walda da layi akan murfin jan ƙarfe don kammala haɗin wutar lantarki.Sanya halin bayanin kashi ko halin sharhi akan abin da ba na jan karfe ba;Wasu yadudduka (kamar yadudduka na inji) ana amfani da su don sanya bayanai masu nuni game da ƙirar allo da hanyar haɗuwa, kamar layin girman allo, alamar girma, bayanan bayanai, ta hanyar bayanin rami, umarnin taro, da sauransu.

2.Ta

Ta rami ɗaya ne daga cikin mahimman sassan PCB multilayer.Farashin ramin hakowa yawanci shine 30% zuwa 40% na farashin bugu na hukumar da'ira (PCB).A takaice, kowane rami a kan PCB ana iya kiransa ta rami.Daga ra'ayi na aiki, za a iya raba ramin ramin zuwa kashi biyu: ana amfani da ɗaya azaman haɗin wutar lantarki tsakanin kowane Layer;Ana amfani da na biyu don gyarawa ko gano na'urori.Dangane da tsarin fasaha, gabaɗaya ramukan sun kasu kashi uku, wato makafi ta hanyar.An binne ta ta kuma ta hanyar.

3. Pad

Ana amfani da kushin don abubuwan waldawa, sanin hanyoyin haɗin lantarki, gyara fil ɗin abubuwan da aka gyara ko don zana wayoyi, layin gwaji, da sauransu. Dangane da nau'in fakitin abubuwan, pad ɗin za a iya raba kashi biyu: kushin saka allura da farfajiya. patch pad.Dole ne a huda kushin saka allura, yayin da facin saman ba ya buƙatar hakowa.An saita farantin walda na nau'in nau'in shigar da allura a cikin Multi-Layer, kuma an saita farantin walda na nau'in nau'in nau'in nau'in SMT a cikin Layer ɗaya tare da abubuwan haɗin.

4.Tsabi

Wayar fim ɗin tagulla ita ce wayar da ke gudana akan PCB bayan an sarrafa farantin tagulla.Ana kiran shi da waya a takaice.Ana amfani da ita gabaɗaya don gane alaƙa tsakanin pads kuma muhimmin sashi ne na bugu na allon da'ira (PCB).Babban abin da waya ke da shi shi ne fadinta, wanda ya danganta da yawan abin da ke dauke da shi da kuma kaurin foil din tagulla.

5. Kunshin Abunda

Kunshin na'ura na nufin walda ainihin abin da ke cikin allon da'ira (PCB) da aka buga don fitar da fil ɗin.Sa'an nan kuma kafaffen marufi ya zama cikakke.Nau'in rufewa na gama-gari sune ƙwanƙwasa-in-kunne da ɗorawa mai ɗaure fuska.

 

 


Lokacin aikawa: Nuwamba 16-2020